• Luật sư cho doanh nghiệp
  • Luật sư tranh tụng
  • Tư vấn pháp luật doanh nghiệp
  • Tư vấn mua bán sáp nhập doanh nghiệp
  • Tư vấn luật hôn nhân gia đình
  • Tư vấn thuế doanh nghiệp
  • .
  • .
  • .
  • .
  • .

Trang nhất » Hỏi đáp luật sư » Chuyên đề dự án đầu tư

Hỏi: Đề nghị cho biết những quy định về thẩm quyền chấp thuận cấp Giấy chứng nhận đầu tư áp dụng riêng đối với dự án có vốn đầu tư nước ngoài tại Việt Nam?

Thứ sáu - 18/04/2014 14:23
Hỏi: Đề nghị cho biết những quy định về thẩm quyền chấp thuận cấp Giấy chứng nhận đầu tư áp dụng riêng đối với dự án có vốn đầu tư nước ngoài tại Việt Nam?

Hỏi: Đề nghị cho biết những quy định về thẩm quyền chấp thuận cấp Giấy chứng nhận đầu tư áp dụng riêng đối với dự án có vốn đầu tư nước ngoài tại Việt Nam?

Pháp luật về đầu tư 2005 quy định chung việc phân cấp cấp Giấy chứng nhận đầu tư về Ủy ban nhân dân cấp tỉnh và Ban quản lý khu công nghiệp, khu chế xuất, khu công nghệ cao và khu kinh tế.

Tại Điều 37 Nghị định 108/2006/NĐ-CP quy định chung việc dự án đầu tưvào một số lĩnh vực quan trọng, dự án có quy mô lớn do Thủ tướng Chính phủ chấp thuận về chủ trương đầu tư; bên cạnh đó tại Khoản 3 của Điều 37 này quy định thêm đối với dự án có vốn đầu tư nước ngoài đầu tư vào 4 lĩnh vực: (i) kinh doanh vận tải biển, (ii) thiết lập mạng và cung cấp dịch vụ bưu chính, chuyển phát, viễn thông và internet; thiết lập mạng truyền dẫn phát sóng, (iii) in ấn, phát hành báo chí, xuất bản và (iv) thành lập cơ sở nghiên cứu khoa học độc lập thuộc thẩm quyền chấp thuận đầu tư của Thủ tướng Chính phủ.

Tác giả bài viết: Thạc sĩ, Luật sư Phạm Quang Biên

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
Từ khóa: n/a

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Liên kết

Thống kê

Đang truy cậpĐang truy cập : 39


Hôm nayHôm nay : 2227

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 6586

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 3954646

Fanpage IMCLAW