• Luật sư cho doanh nghiệp
  • Luật sư tranh tụng
  • Tư vấn pháp luật doanh nghiệp
  • Tư vấn mua bán sáp nhập doanh nghiệp
  • Tư vấn luật hôn nhân gia đình
  • Tư vấn thuế doanh nghiệp
  • .
  • .
  • .
  • .
  • .

Trang nhất » Hỏi đáp luật sư » Chuyên đề dự án đầu tư

Hỏi: Nhà đầu tư nước ngoài có được thành lập doanh nghiệp mà không cần có dự án đầu tư hay không?

Thứ sáu - 18/04/2014 14:15
Hỏi: Nhà đầu tư nước ngoài có được thành lập doanh nghiệp mà không cần có dự án đầu tư hay không?

Hỏi: Nhà đầu tư nước ngoài có được thành lập doanh nghiệp mà không cần có dự án đầu tư hay không?

Trả lời :

Luật Đầu tư (Điều 50) quy định đối với nhà đầu tư nước ngoài lần đầu đầu tư vào Việt Nam phải có dự án đầu tư. Trường hợp đã thành lập tổ chức kinh tế mà có nhu cầu thực hiện dự án đầu tư tiếp theo thì không phải thành lập tổ chức kinh tế mới. Đây là một quy định rất thông thoáng so với khung pháp lý trước đây.

 

 

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
Từ khóa: đầu tư

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Liên kết

Thống kê

Đang truy cậpĐang truy cập : 62


Hôm nayHôm nay : 2252

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 6611

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 3954671

Fanpage IMCLAW