• Luật sư cho doanh nghiệp
  • Luật sư tranh tụng
  • Tư vấn pháp luật doanh nghiệp
  • Tư vấn mua bán sáp nhập doanh nghiệp
  • Tư vấn luật hôn nhân gia đình
  • Tư vấn thuế doanh nghiệp
  • .
  • .
  • .
  • .
  • .

Trang nhất » Hỏi đáp luật sư » Chuyên đề dự án đầu tư

Hỏi:Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thực hiện hoạt động đầu tư dưới hình thức góp vốn, mua cổ phần, thành lập mới doanh nghiệp có phải đăng ký bổ sung chức năng hoạt động không?

Thứ sáu - 18/04/2014 14:48
Hỏi:Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thực hiện hoạt động đầu tư dưới hình thức góp vốn, mua cổ phần, thành lập mới doanh nghiệp có phải đăng ký bổ sung chức năng hoạt động không?

Hỏi:Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thực hiện hoạt động đầu tư dưới hình thức góp vốn, mua cổ phần, thành lập mới doanh nghiệp có phải đăng ký bổ sung chức năng hoạt động không?

Theo quy định tại khoản 4 Điều 3, Điều 21, Điều 22 và Điều 25 của Luật Đầu tư, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài có quyền đầu tư vào doanh nghiệp khác dưới hình thức góp vốn, mua cổ phần hoặc đầu tư thành lập doanh nghiệp mới.Khi đầu tư dưới hình thức góp vốn, mua cổ phần hoặc thành lập mới doanh nghiệp thì chức năng, phạm vi hoạt động được đăng ký theo pháp nhân mà nhà đầu tư góp vốn, mua cổ phần hoặc thành lập mới. Do vậy, doanh nghiệp thực hiện hoạt động đầu tư góp vốn, mua cổ phần hoặc thành lập mới. Do vậy, doanh nghiệp thực hiện hoạt động đầu tư không cần bổ sung chức năng hoạt động.

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Liên kết

Thống kê

Đang truy cậpĐang truy cập : 41

Máy chủ tìm kiếm : 9

Khách viếng thăm : 32


Hôm nayHôm nay : 445

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 3514

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 3951574

Fanpage IMCLAW