• Luật sư cho doanh nghiệp
  • Luật sư tranh tụng
  • Tư vấn pháp luật doanh nghiệp
  • Tư vấn mua bán sáp nhập doanh nghiệp
  • Tư vấn luật hôn nhân gia đình
  • Tư vấn thuế doanh nghiệp
  • .
  • .
  • .
  • .
  • .

Trang nhất » Hỏi đáp luật sư » Chuyên đề hôn nhân gia đình

Độ tuổi kết hôn

Thứ ba - 14/05/2013 16:15
Tôi 31 tuổi, đã có công việc ổn định. Tôi muốn kết hôn với bạn gái tôi nhưng gia đình bạn gái tôi không đồng ý với lý do: cô ấy chưa đủ 18 tuổi (Hiện nay cô ấy 17 tuổi 10 tháng). Tôi muốn hỏi theo quy định của Pháp luật thì bạn gái tôi đã đủ tuổi kết hôn chưa? ( Phạm Tùng - Quảng Ninh).

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 9 Luật HNGĐ 2000 thì độ tuổi kết hôn của nam và nữ được quy định như sau: “ Nam từ hai mươi tuổi trở lên, nữ từ mười tám tuổi trở lên ”. Theo quy định này thì nữ đủ 17 tuổi và chỉ cần bước sang ngày đầu tiên của độ tuổi 18 là đã đủ tuổi kết hôn. Vậy bạn gái của bạn đã đủ tuổi kết hôn.

Bạn có thắc mắc hoặc cần tư vấn thêm vui lòng liên hệ: HÃNG LUẬT IMC

Điện thoại: 04.62.697.972 /  0166.593.9999  

                    04.62.915.925 /  0917.19.65.65

Địa chỉ: Phòng 1107, Tháp A, Tòa Nhà 173 Xuân Thủy, Quận Cầu Giấy, Hà Nội

Email  : bienpq@interimc.org.vn         -         thanh6666@yahoo.com

Hãng luật IMC : Uy tín – Chất lượng - Hiệu quả - Bảo mật

IMC Nhận bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp cho các đương sự trong các vụ án: Dân sự - Kinh tế - Hôn nhân gia đình – Hành chính – Tài chính – Bất động sản – Sở hữu trí tuệ - Lao động – Đầu tư….

Tổng số điểm của bài viết là: 2 trong 2 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Liên kết

Thống kê

Đang truy cậpĐang truy cập : 100

Máy chủ tìm kiếm : 77

Khách viếng thăm : 23


Hôm nayHôm nay : 342

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 49676

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 4546596

Fanpage IMCLAW