• Luật sư cho doanh nghiệp
  • Luật sư tranh tụng
  • Tư vấn pháp luật doanh nghiệp
  • Tư vấn mua bán sáp nhập doanh nghiệp
  • Tư vấn luật hôn nhân gia đình
  • Tư vấn thuế doanh nghiệp
  • .
  • .
  • .
  • .
  • .

Trang nhất » Hỏi đáp luật sư » Chuyên đề luật hành chính

Để xe dưới lòng đường mức phạt là bao nhiêu

Thứ bảy - 18/05/2013 09:01

Em có vào quán photo ít tài liệu và bị công an phạt vì để xe trái quy định dưới lòng đường. Luật sư cho em hỏi, mức phạt đối với trường hợp của em là bao nhiêu ?

Trả lời:

Câu hỏi của bạn, Thạc sĩ - luật sư Phan Minh Thanh - hãng luật IMC trả lời như sau:

Tham khảo văn bản pháp luật liên quan:

- Nghị định số 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ;

- Nghị định 71/2012/NĐ-CP của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 34/2010/NĐ-CP ngày 02/04/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ;

Theo quy dịnh tại điểm g Điều 11 Nghị định số 34/2010 NĐ-CP của Chính phủ Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ thì  : “Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 40.000 đồng đến 60.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a…

g. Để xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật”

Như vậy, với trường hợp của bạn thì bạn sẽ bị cảnh sát giao thông xử phạt nhưng bị phạt với hành vi để xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật và bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 40 đến 60 nghìn đồng.​

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Liên kết

Thống kê

Đang truy cậpĐang truy cập : 44

Máy chủ tìm kiếm : 1

Khách viếng thăm : 43


Hôm nayHôm nay : 4011

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 45828

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 4625727

Fanpage IMCLAW