• Luật sư cho doanh nghiệp
  • Luật sư tranh tụng
  • Tư vấn pháp luật doanh nghiệp
  • Tư vấn mua bán sáp nhập doanh nghiệp
  • Tư vấn luật hôn nhân gia đình
  • Tư vấn thuế doanh nghiệp
  • .
  • .
  • .
  • .
  • .

Trang nhất » Hỏi đáp luật sư » Chuyên đề luật hành chính

Người không quốc tịch đang thường trú ở VN có thể được xem xét để nhập quốc tịch

Thứ tư - 08/05/2013 14:55
Hỏi: Năm 1975 bố mẹ tôi tị nạn từ Căm-pu-chia sang Việt Nam. Tôi được sinh ra, lớn lên tại Thành phố Hồ Chí Minh nhưng không có một loại giấy tờ tùy thân nào ngoại trừ giấy khai sinh và cũng không được Nhà nước Căm-pu-chia xác nhận có quốc tịch Căm-pu-chia. Tôi cần làm những thủ tục gì để được nhập quốc tịch Việt Nam?

Trả lời:
Theo Điều 20 của Luật Quốc tịch Việt Nam hiện hành, người không quốc tịch đang thường trú ở Việt Nam có đơn xin nhập quốc tịch Việt Nam có thể được xem xét để nhập quốc tịch Việt Nam nếu đáp ứng đủ các điều kiện mà pháp luật quy định. Bạn có thể tham khảo các điều kiện nhập quốc tịch tại Website của Bộ Tư pháp: http://www.moj.gov.vn (chuyên mục: Thủ tục hành chính). Trường hợp của Bạn có thể xem là người không quốc tịch.

Hãng Luật IMC giải quyết mọi vấn đề Luật Hành Chính !

 

1
 

 

 

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

 

Liên kết

Thống kê

Đang truy cậpĐang truy cập : 31


Hôm nayHôm nay : 874

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 57049

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 4553969

Fanpage IMCLAW